Trợ cấp thôi việc giai đoạn trước năm 2009

Chủ đề   RSS   
  • #498271 31/07/2018

    Trợ cấp thôi việc giai đoạn trước năm 2009

    Dear!

    Tôi muốn nhờ hỗ trợ vấn đề trợ cấp thôi việc trước năm 2009 (thời điểm trước khi có BHTN).

    Mức lương để trả trợ cấp cho họ trong khoản thời gian làm việc tại DN trước năm 2009, nếu lấy mức lương hiện tại họ dang hưởng thời điểm 2018 để làm cơ sở tính phần trợc cấp thôi việc trước đây thì quá cao. Vậy có đúng không?

     

     
    1329 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #498756   05/08/2018

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9863)
    Số điểm: 55853
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3678 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Theo quy định tại khoản 3 Điều 48 Bộ luật lao động thì tiền lương để tính trợ cấp thôi việc là tiền lương bình quân theo hợp đồng lao  động của 6 tháng liền kề trước khi ngươi lao động thôi việc. 

    Như vậy, bạn phải lấy mức lương theo hợp đồng lao động hiện nay chứ không phải lấy mức lương trước năm 2009 được bạn nhé.

    Thân mếni 

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com