Trợ cấp thôi viêc

Chủ đề   RSS   
  • #428936 23/06/2016

    phuong_HR

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trợ cấp thôi viêc

    Chào Luật sư

    Tôi xin được hỗ trợ tư vấn về trợ cấp thôi việc như sau:

    Thời gian làm việc của tôi tại cty từ ngày 9/7/2012 đến 13/6/2016 gồm các hợp đồng: 

    - Hợp đồng dịch vụ thay cho bạn nghỉ thai sản từ ngày 9/7/2012 đến ngày 14/1/2013 với thời gian làm việc

    từ thứ 2 đến thứ 6: 9h - 18h

    thứ bảy từ 8h đến 12h và tùy vào yêu cầu của công việc

    -  Hợp đồng thử việc từ ngày 15/1/2013 đến ngày 14/3/2013

    - Tiếp theo là các hợp đồng lao động lần 1, lần 2 và không xác định thời hạn từ 15/3/2015

    29/4/2016 tôi đã nộp đơn xin nghỉ và báo trước 45 ngày theo quy định và chính thức nghỉ việc từ ngày 14/6/2016.

    Thời gian cty đóng bảo hiểm thất nghiệp cho tôi có từ tháng 3/2013 đến tháng 5/2016, như vậy thời gian chưa tham gia BHTN để tính trợ cấp thôi việc sẽ được tính từ  tháng 7/2012 đến tháng 2/2013 là 8 tháng, tương ứng được trợ cấp 1/2 tháng lương theo nội dung trích lục bên dưới đúng ko ah?

    Nghị định 05/2015/NĐ-CP, ban hành ngày 12/1/2015

    Điều 14. Trợ cấp thôi việc, trợ cấp mất việc làm

    3. Thời gian làm việc để tính trợ cấp thôi việc, trợ cấp mất việc làm là tổng thời gian người lao động đã làm việc thực tế cho người sử dụng lao động trừ đi thời gian người lao động đã tham gia bảo hiểm thất nghiệp theo quy định của pháp luật và thời gian làm việc đã được người sử dụng lao động chi trả trợ cấp thôi việc.

    c) Thời gian làm việc để tính trợ cấp thôi việc, trợ cấp mất việc làm của người lao động được tính theo năm (đủ 12 tháng), trường hợp có tháng lẻ thì từ đủ 01 tháng đến dưới 06 tháng được tính bằng 1/2 năm; từ đủ 06 tháng trở lên được tính bằng 01 năm làm việc

    Kính mong được Luật sư tư vấn.

     

    Cập nhật bởi phuong_HR ngày 24/06/2016 10:57:05 SA cập nhật lỗi chính tả
     
    2130 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #431010   17/07/2016

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10164)
    Số điểm: 57878
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4078 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Đúng rồi đó bạn

    Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com