DanLuat 2015

Trợ cấp thôi việc

Chủ đề   RSS   
  • #324477 22/05/2014

    Phamthuhuong12

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trợ cấp thôi việc

    Tôi làm ở xã tôi Có hỏi 1 Việc như sau:

    1. Xã có trường hợp Chủ tịch bị buộc thôi việc do có liên quan đến tệ nạ xã hội. Là cán bộ chuyên trách của xã nghỉ việc thì có được hưởng trợ cấp thôi việc theo nghị định 46/2010/NĐ - CP hay không?. Còn nếu không được hưởng theo nghị định 46 thì được hưởng trợ cấp thôi việc  nào? và cách tính làm sao?Theo nghị định nào? Tôi xin chân thành cảm ơn!!

     
    1909 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #324484   22/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1249 lần
    Lawyer

     
    Chào bạn!
    Trường hợp bạn là cán bộ chuyên trách xã theo quy định tại điểm d khoản 1 Điều 3 Nghị định 92/2009/NĐ-CP, do không phải là công chức xã, nên bạn không thuộc đối tượng áp dụng chế độ thôi việc quy định tại Điều 29 Nghị định 112/2011/NĐ-CP và  các Điều 4, 5 và 6  Nghị định số 46/2010/NĐ-CP.
    Vì chế độ thôi việc quy định tại Điều 29 Nghị định 112/2011/NĐ-CP và nghị định số 46/2010/NĐ-CP được áp dụng đối với công chức xã. 
    Trong thời gian đảm nhiệm chức vụ bạn là  đối tượng hưởng lương theo quy định tại điểm a, điểm b, khoản 1, Điều 5 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP, là đối tượng tham gia BHXH, BHYT bắt buộc. Do vậy khi nghỉ việc, cán bộ chuyên trách cấp xã được hưởng chế độ BHXH theo quy định của Luật BHXH.
    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-