Trợ cấp khi chuyển vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn. Căn cứ Nghị định 116/2010/NĐ-CP

Chủ đề   RSS   
  • #328894 18/06/2014

    Trợ cấp khi chuyển vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn. Căn cứ Nghị định 116/2010/NĐ-CP

    Kính thưa quý Luật sư cho Tôi hỏi:

    Tôi công tác ở Trạm y tế xã Ninh Thạnh Lợi, Hồng Dân, Bạc Liêu; xã có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn 14 năm. Cụ thể thời gian công tác từ tháng 09 năm 1995 đến tháng 09 năm 2009. (căn cứ Quyết định 164/2006/QĐ-TTg xã đặc biệt khó khăn)

    Tháng 10 năm 2009, tôi được điều động, phân công về TYT xã Ninh Thạnh Lợi A, Hồng Dân, Bạc Liêu; một xã chia tách từ Ninh Thạnh Lợi và đã báo là xã thoát khỏi xã đặc biệt khó khăn sau khi chia tách. (Nghị định 85/2008/NĐ-CP chia tách xã)

    Căn cứ Nghị định 64/2209/NĐ-CP chính sách đối với cán bộ, viên chức y tế công tác ở vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn, thì tôi không được hưởng. Lý do xã chia ra đã thoát khỏi xã đặc biệt khó khăn.

    *Căn cứ nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, viên chức...ở vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn. Tôi có được hưởng mức  trợ cấp nào không ?

                     Theo Điều 8. Trợ cấp một lần khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn của Nghị định 116. Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đang công tác và có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện KT-XH đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm trở lên, khi chuyển công tác ra khỏi vùng....thì được hưởng trợ cấp một lần. Vậy trường hợp của tôi, xin hỏi Quý Luật sư là tôi có được hưởng trợ cấp một lần không?" xin trân trọng cảm ơn!

     
    5815 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #329194   20/06/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Viêc nay tùy thuộc thời điểm chia tách xã nếu vậy bạn chỉ đề nghị hưởng từ thời điểm trước khi chia tách xã đó vẫn thuộc diện xã khó khăn và chị được hưởng theo NĐ 116/2010/NĐ-CP chính sách đối với cán bộ viên chức ở vùng có điều kiệ KT-XH đặc biệt khó khăn.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #376680   30/03/2015

    tôi công tacstaij cơ quan BHXH huyện tại vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn, đến nay thời gian tôi công tác được 2 năm bảy tháng,giờ tôi được điều động xuống huyện khác không thuộc huyện khó khăn, vậy xin hỏi luật sư khi tôi chuyển ra khởi vùng có được hưởng trợ cấp lần đầu không ạ.em xin chân thành cảm ơn

     
    Báo quản trị |  
  • #378855   13/04/2015

    harylupl
    harylupl
    Top 150
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2015
    Tổng số bài viết (410)
    Số điểm: 2497
    Cảm ơn: 36
    Được cảm ơn 81 lần


    Điều 8. Trợ cấp một lần khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu

    1. Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đang công tác và có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm trở lên, khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu thì được hưởng trợ cấp một lần đối với thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

    Nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Bạn mới làm được 2 năm thì không đủ điều kiện nhận trợ cấp chuyển vùng nhé

     
    Báo quản trị |  
  • #389321   25/06/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Theo nghị định số 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, bạn sẽ được hưởng trợ cấp một lần khi có thời gian công tác từ đủ 10 năm trở lên. Đối với trường hợp của này, bạn công tác mới 2 năm nên chưa đủ điều kiện hưởng.

    Trân trọng.

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ