DanLuat 2015

Treo bản quảng cáo như thế nào cho đúng

Chủ đề   RSS   
  • #210093 29/08/2012

    caucu

    Female
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/05/2012
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 710
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Treo bản quảng cáo như thế nào cho đúng

    Chào luật sư.
    Nhà mình mở phòng tập thể hình trong hẻm,nay muốn treo bản quang cáo đầu hẻm để khách thấy vào phòng tập.theo luật sư mình treo bản quang cáo như vậy nhà nuoc có phạt mình ko?quang cáo như thế nào cho đúng.xin cam on

     
    4851 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #212498   09/09/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17971
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1122 lần
    Lawyer

    Treo bản quảng cáo như thế nào cho đúng

    Chào bạn! Trường hợp trên của bạn tôi tư vấn như sau:

    Qua tài khoản đăng ký của bạn tôi được biết bạn ở TP Hồ Chí Minh do vậy theo Quyết định số39/2009/QĐ-UBND thành phố Hồ Chí Minh về Hoạt động quảng cáo trên địa bàn tại Điều 3 quy định như sau:

    Điều 3. Những nguyên tắc chung trong hoạt động quảng cáo
    1. Việc cấp phép thực hiện quảng cáo phải dựa vào cơ sở quy hoạch quảng cáo trên địa bàn thành phố đã được Ủy ban nhân dân thành phố phê duyệt.
    2. Chỉ được thực hiện hoạt động quảng cáo khi có giấy phép của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch thành phố Hồ Chí Minh.
    Trường hợp quảng cáo trên báo chí, mạng thông tin máy tính, xuất bản phẩm thì thực hiện theo quy định của Thông tư liên tịch số85/2008/TTLT-BVHTTDL-BTTTT ngày 18 tháng 12 năm 2008 của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch và Bộ Thông tin và Truyền thông hướng dẫn về cấp phép, đăng ký, thực hiện quảng cáo trên báo chí, mạng thông tin máy tính, xuất bản phẩm và công tác thanh tra, kiểm tra, xử lý vi phạm.
    3. Tổ chức, cá nhân kinh doanh dịch vụ quảng cáo ở các tỉnh, thành phố khác hoặc do Trung ương quản lý muốn hoạt động quảng cáo trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh phải có giấy chứng nhận đăng ký chi nhánh hoạt động tại thành phố Hồ Chí Minh do Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hồ Chí Minh cấp.
    4. Tổ chức, cá nhân thực hiện quảng cáo phải chịu trách nhiệm trước pháp luật đối với mọi sự cố do phương tiện quảng cáo không an toàn của mình gây ra.
    Như vậy, theo quy định viện dẫn trên nếu bạn treo biển quảng cáo mà không xin phép Sở thông tin - truyền thông khi có thanh, kiểm tra về việc treo biển quảng cáo thì bạn sẽ bị lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính về việc treo biển quảng cáo trái phép khi chưa được cấp phép.
    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-