DanLuat 2015

Trái phiếu cải cách điền địa ? Liệu có được bồi thường

Chủ đề   RSS   
  • #60977 15/09/2010

    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1811)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 794 lần


    Trái phiếu cải cách điền địa ? Liệu có được bồi thường

    Mình thấy trên yahoo hỏi đáp có câu hỏi thế này, mình cũng thắc mắc, nên trích câu hỏi lên đây cho các bạn xem:

    Trái phiếu cải cách điền địa ?


    Nhà em có 18 tờ trái phiếu cải cách điền địa còn nguyên vẹn, em có nghe một luật sư nói là có thể truy lãnh tiền từ những trái phiếu này, nhưng khi hỏi về kho bạc tỉnh thì nói là không có văn bản nào quy định về việc này. em cũng không biết thực hư như thế nào.

    Có các anh chị nào biết về vấn đề này thì cho em biết với cám ơn rất nhiều.

    http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20100915020720AAoRItH
    Cập nhật bởi LawSoft08 ngày 01/10/2010 09:20:11 AM

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    9643 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #60978   15/09/2010

    boyluat
    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1811)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 794 lần


    Theo mình nghĩ thì Nhà nước ta đã không thừa nhận việc đòi lại đất trong việc thực hiện chính sách đất đại của các nhà nước trước thì cũng không thừa nhận các vấn đề liên quan đến bồi thường cải cách điền địa của chính quyền Ngô Đình Diệm trước đây.

    Luật đất đai 2003. Điều 10 khoản 2 quy định:


    2. Nhà nước không thừa nhận việc đòi lại đất đã được giao theo quy định của Nhà nước cho người khác sử dụng trong quá trình thực hiện chính sách đất đai của Nhà nước Việt Nam dân chủ cộng hoà, Chính phủ Cách mạng lâm thời Cộng hoà miền Nam Việt Nam và Nhà nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam.


    Các bạn nghĩ thế nào?
    Cập nhật bởi LawSoft08 ngày 01/10/2010 09:20:42 AM

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-