Trách nhiệm bồi thường

Chủ đề   RSS   
  • #525826 19/08/2019

    Jhgggfbjijgfftujbhfd

    Sơ sinh

    Kiên Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 2 lần


    Trách nhiệm bồi thường

    Trách nhiệm và bồi thường thuộc về ai ? Vợ tôi sanh mổ được 6 ngày trong lúc bác sĩ tiêm thuốc là gãy kim tiêm liền đưa xuống chụp , soi nhưng không phát hiện. Liền gọi người nhà xuống làm giấy chuyển viện tôi có hỏi trách nhiệm này của ai bác sỉ nói chưa biết tôi liền nói chuyện liên quan đến mạng người khi kim tiêm để lâu chạy vào tim chết người thì sao bây giờ lại nói không biết rồi nói tại cây kim tiêm không đủ chất lượng còn ép tôi k làm giấy thanh toán ra viện sẻ không chuyển lên bệnh viện tỉnh lo cho vợ sợ để lâu kim chạy vào tim tôi cắng răng ký giấy. Lên bệnh viện tỉnh thì chụp soi thấy kim chạy được một đoạn liền làm thủ tục tiểu phẩu . Đợi xuất viện tôi lại bệnh viện để bồi thường . Xin hỏi trách nhiệm của ai ? Của bác sỉ hay nhà đấu thầu vật tư kém chất lượng ? Và bồi thường sẻ như thế nào ? Lẫn vật chất và tinh thần chúng tôi ? .
     
    767 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Jhgggfbjijgfftujbhfd vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (19/08/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #525830   19/08/2019

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3337)
    Số điểm: 21712
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1189 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Trên cơ sở thông tin bạn nêu thì nơi gây ra sự việc là bệnh viện tuyến dưới nên họ là người có trách nhiệm bồi thường chứ giữa bạn với nhà sản xuất kim tiêm không liên quan gì. Tuy nhiên bạn xem kỹ lại những giấy tờ họ ép ký để biết bất lợi ra sao cho bạn và dự kiến phương án xử lý trước khi chính thức đưa ra yêu cầu với bệnh viện.

    Việc bồi thường thì bên gây thiệt hại có trách nhiệm bồi thường chi phí khắc phục hậu quả (tiểu phẫu, các chi phí khác có liên quan), và bù đắp tổn thất về tinh thần (như bạn nêu) mà theo khoản 2 Điều 590 Bộ luật dân sự là không quá 50 lần mức lương cơ sở.  

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_CaoSyNghi vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (19/08/2019)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com