DanLuat 2015

Trả trợ cấp thôi việc cho Hợp đồng 68

Chủ đề   RSS   
  • #132336 20/09/2011

    huongntt71

    Sơ sinh

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trả trợ cấp thôi việc cho Hợp đồng 68

    Xin Luật sư cho em hoỉ: người đang hợp đồng 68 bị bệnh chết thì có được trả trợ cấp thôi việc không? Giup1 em với!
     
    5248 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #132512   21/09/2011

    thanhtralaodongkh
    thanhtralaodongkh
    Top 50
    Lớp 5

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:06/03/2008
    Tổng số bài viết (811)
    Số điểm: 6475
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 35 lần


    Theo quy định của Bộ luật lao động (áp dụng cho cả HĐLĐ theo 68) khi NLĐ chết được xem như chấm dứt HĐLĐ theo khoản 5 Điều 36. Do đó NLĐ được hưởng chế độ trợ cấp thôi việc./.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-