DanLuat 2015

Tôi trong độ tuổi nghĩa vụ quan sự

Chủ đề   RSS   
  • #278181 29/07/2013

    trieuduytoanlien

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi trong độ tuổi nghĩa vụ quan sự

    Tôi trong độ tuổi nghĩa vụ quân sự. Nhưng trước đó tôi lại làm thủ tục đi lao động ở nước ngoài. Xin Luật sư cho tôi được biết Tôi co được đi nước ngoài hay không, Tiền tôi đã nộp hết rồi, UBND xã có ký các giấy tờ cho tôi không?

    Xin trân thành cảm ơn!

     
    3419 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #278266   29/07/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13667)
    Số điểm: 94161
    Cảm ơn: 3094
    Được cảm ơn 4718 lần
    SMod

    trieuduytoanlien viết:

    Tôi trong độ tuổi nghĩa vụ quân sự. Nhưng trước đó tôi lại làm thủ tục đi lao động ở nước ngoài. Xin Luật sư cho tôi được biết Tôi co được đi nước ngoài hay không, Tiền tôi đã nộp hết rồi, UBND xã có ký các giấy tờ cho tôi không?

    Xin trân thành cảm ơn!

    Nếu tại thời điểm nay bạn không có giấy gọi đi NVQS thì bạn có thể đi lao động nước ngoài.

     
    Báo quản trị |  
  • #278315   29/07/2013

    trieuduytoanlien
    trieuduytoanlien

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi có giấy gọi đi khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự năm 2013. nhưng trước đó tôi có làm thủ tục đi lao động nước ngoài ( Tiền tôi đã nộp hết rồi). Tôi vẫn đi khám sơ tuyển ở xã. Nhưng đến nay tôi lại có giấy gọi đi lao động tại Nhật Bản. Nếu tôi đi thì xã có ký các giấy tờ xuất ngoại không? Xin trân thành cảm ơn Luật Sư!

     
    Báo quản trị |  
  • #278319   29/07/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6836)
    Số điểm: 78053
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3734 lần


    trieuduytoanlien viết:

    Tôi có giấy gọi đi khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự năm 2013. nhưng trước đó tôi có làm thủ tục đi lao động nước ngoài ( Tiền tôi đã nộp hết rồi). Tôi vẫn đi khám sơ tuyển ở xã. Nhưng đến nay tôi lại có giấy gọi đi lao động tại Nhật Bản. Nếu tôi đi thì xã có ký các giấy tờ xuất ngoại không? Xin trân thành cảm ơn Luật Sư!

    Chào bạn!

    Tôi xem Điều 3 và 4 của NĐ 38/2007/NĐ-CP, không có trường hợp được tạm hoãn/miễn như trường hợp của bạn. Tôi nghĩ nếu bạn đã "lọt vào tầm ngắm" thực hiện NVQS, bạn phải thực hiện nghĩa vụ cho tổ quốc. 

    Việc bạn đã làm thủ tục, nộp tiền, bạn có thể xin bảo lưu hoặc đòi lại tiền, bởi đây là trường hợp bất khả kháng đối với cả 2 bên.

    Chúc bạn may mắn!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |