tội phạm khủng bố

Chủ đề   RSS   
  • #357382 18/11/2014

    tội phạm khủng bố

    xin phép đượchỏi luật sư về lĩnh vực tội phạm khủng bố được không ạ?

     
    2160 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #357538   19/11/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14361)
    Số điểm: 99318
    Cảm ơn: 3268
    Được cảm ơn 5057 lần
    SMod

    Không được đâu bạn ơi

     

     

     

     

     

     

     

     

     

     

    nói đùa đấy, bạn cứ gửi câu hỏi đi :|

     
    Báo quản trị |  
  • #357541   19/11/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4667)
    Số điểm: 32428
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1132 lần


    Bạn có thắc mắc gì thì cứ gửi câu hỏi vào topic này đi nhé!

     
    Báo quản trị |  
  • #357549   19/11/2014

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1087)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 296 lần


    tovandut32 viết:

    xin phép đượchỏi luật sư về lĩnh vực tội phạm khủng bố được không ạ?

    Ở VN không có khung hình phạt nào có chữ " Khủng Bố" chỉ có Tội Phản quốc ,hay tội phá rối an ninh trật tự nơi công cộng....

    Trích theo văn bản:

    Điều 88. Tội tuyên truyền chống Nhà nước Cộng hòa Xã hội chủ nghĩa Việt Nam:

    1. Người nào có một trong những hành vi sau đây nhằm chống Nhà nước Cộng hòa Xã hội chủ nghĩa Việt Nam, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười hai năm:
      a) Tuyên truyền xuyên tạc, phỉ báng chính quyền nhân dân;
      b) Tuyên truyền những luận điệu chiến tranh tâm lý, phao tin bịa đặt, gây hoang mang trong nhân dân;
      c) Làm ra, tàng trữ, lưu hành các tài liệu, văn hoá phẩm có nội dung chống Nhà nước Cộng hòa Xã hội chủ nghĩa Việt Nam.
    2. Phạm tội trong trường hợp đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù từ mười năm đến hai mươi năm.

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |