DanLuat 2015

Tôi phải nộp bao nhiêu tiền lệ phí?

Chủ đề   RSS   
  • #84203 21/02/2011

    bantoi198x

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/01/2011
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi phải nộp bao nhiêu tiền lệ phí?

    UBND huyện Gia Lâm Phòng TNMT thông báo theo số 398 /TB-TN&MT ngày 19/12/2007 cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện cấp giấy SD đất tại Xã tôi và có trách nhiệm nghĩ vụ tài chính với nhà nước. nhưng đến nay tôi mới nhận được và xuống huyện nộp nhưng do không hiểu biết nhiều và chỉ nghe bảo nộp 80triệu VND thì được nhận sổ đỏ. cho tôi như vậy có đúng không? rất mong luật sư cho biết cụ thể? ! lệ phí nộp trước bạ là bao nhiêu tiền trên 1m2 đất ở(gia đình tôi có 245m2)? Gia Đình tôi rất băn khoăn về điều này. Xin trân thành cám ơn
    Cập nhật bởi bantoi198x ngày 22/02/2011 12:05:07 PM
     
    4203 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #84249   21/02/2011

    QuyetQuyen945
    QuyetQuyen945
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2010
    Tổng số bài viết (1229)
    Số điểm: 15099
    Cảm ơn: 371
    Được cảm ơn 485 lần


    Chào anh !

    Đó chỉ là những tin đồn anh không nên tin !

    Theo quy định của pháp luật hiện hành về lệ phí cấp giấy CNQSDD thì :

    Điều 2. Mức thu lệ phí cấp Giấy chứng nhận

    1. Đối với hộ gia đình, cá nhân tại các quận thuộc thành phố trực thuộc Trung ương; phường nội thành thuộc thành phố hoặc thị xã trực thuộc tỉnh: Mức thu tối đa không quá 100.000 đồng/giấy đối với cấp mới; tối đa không quá 50.000 đồng/lần cấp đối với cấp lại (kể cả cấp lại Giấy chứng nhận do hết chỗ xác nhận), cấp đổi, xác nhận bổ sung vào Giấy chứng nhận.

    Trường hợp Giấy chứng nhận cấp cho hộ gia đình, cá nhân chỉ có quyền sử dụng đất (không có nhà và tài sản khác gắn liền với đất) thì áp dụng mức thu tối đa không quá 25.000 đồng/giấy cấp mới; tối đa không quá 20.000 đồng/lần cấp đối cấp lại (kể cả cấp lại Giấy chứng nhận do hết chỗ xác nhận), cấp đổi, xác nhận bổ sung vào Giấy chứng nhận.


    2. Đối với tổ chức: Mức thu tối đa không quá 500.000 đồng/giấy. Trường hợp Giấy chứng nhận cấp cho tổ chức chỉ có quyền sử dụng đất (không có nhà và tài sản khác găn liền với đất) thì áp dụng mức thu tối đa không quá 100.000 đồng/giấy.

    Trường hợp cấp lại (kể cả cấp lại Giấy chứng nhận do hết chỗ xác nhận), cấp đổi, xác nhận bổ sung vào Giấy chứng nhận: Mức thu tối đa không quá 50.000 đồng/lần cấp.

    Anh có thể tham khảo thêm Thông tư Số:106/2010/TT-BTC

    Chúc anh may mắn!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn QuyetQuyen945 vì bài viết hữu ích
    bantoi198x (22/02/2011)

0 Thành viên đang online
-