DanLuat 2015

Tôi là Viên chức nhà nước liệu có thể được thuê làm phó giám đốc công ty luật không

Chủ đề   RSS   
  • #9588 22/10/2008

    damthihoa

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:04/09/2008
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi là Viên chức nhà nước liệu có thể được thuê làm phó giám đốc công ty luật không

    Tôi làm viên chức nhà nước tại một cơ quan sự nghiệp, Hiên có một công ty luật TNHH một thành viên muốn mời tôi làm phó giám đốc công ty liệu theo luât tôi có được làm phó giám đốc công ty luật TNHH không? (liệu có cơ chế hợp tác nào để quyên lợi của chúng tôi là lâu dài, và dàng buộc về mặt pháp lý như góp vốn vào công ty thường, phân chia lợi nhuận cũng như giàng buộc về mặt lợi ích lâu dài giữa hai người không?)
     
    7274 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #9589   16/09/2008

    nguyennhongoc
    nguyennhongoc

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2008
    Tổng số bài viết (63)
    Số điểm: 280
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Bạn nên đọc Pháp Lệnh Cán Bộ

    Điều 17
    Cán bộ, công chức không được thành lập, tham gia thành lập hoặc tham gia quản lý, điều hành các doanh nghiệp tư nhân, công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần, công ty hợp danh, hợp tác xã, bệnh viện tư, trường học tư và tổ chức nghiên cứu khoa học tư.
    Cán bộ, công chức không được làm tư vấn cho các doanh nghiệp, tổ chức kinh doanh, dịch vụ và các tổ chức, cá nhân khác ở trong nước và nước ngoài về các công việc có liên quan đến bí mật nhà nước, bí mật công tác, những công việc thuộc thẩm quyền giải quyết của mình và các công việc khác mà việc tư vấn đó có khả năng gây phương hại đến lợi ích quốc gia.
    Chính phủ quy định cụ thể việc làm tư vấn của cán bộ, công chức.

     
    Báo quản trị |  
  • #9590   18/09/2008

    ngodinhhoan
    ngodinhhoan

    Male
    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:04/09/2008
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi nghĩ bạn có thể làm được

    Điều 17 Pháp lệnh cán bộ công chức
    Cán bộ, công chức không được làm tư vấn cho các doanh nghiệp, tổ chức
    kinh doanh, dịch vụ và các tổ chức, cá nhân khác ở trong nước và nước ngoài về các công việc có liên quan đến bí mật nhà nước, bí mật công tác, những công việc thuộc thẩm quyền giải quyết của mình và các công việc khác mà việc tư vấn đó có khả năng gây phương hại đến lợi ích quốc gia.
    Chính phủ quy định cụ thể việc làm tư vấn của cán bộ, công chức.
    cho nên bạn tham khảo thê nghị đinh hướng dẫn về viên chức
     
    Báo quản trị |  
  • #9591   22/10/2008

    thuongluong306
    thuongluong306
    Top 75


    Cao Bằng, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2008
    Tổng số bài viết (644)
    Số điểm: 1670
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 29 lần


    CÓ THỂ

    "Tôi là Viên chức nhà nước liệu có thể được thuê làm phó giám đốc công ty luật không" là một người học luật nên tôi xin mạo muội tư vẫn theo kiểu "luật' là: anh CÓ THỂ: vì pháp luật không cấm một viên chức nhà nước XIN THÔI VIỆC ở cơ quan nhà nước để "được thành lập, tham gia thành lập hoặc tham gia quản lý, điều hành các doanh nghiệp tư nhân, công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần, công ty hợp danh, hợp tác xã, bệnh viện tư, trường học tư và tổ chức nghiên cứu khoa học tư". Vậy tại sao anh không thể???
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-