Tôi có thể ký kết HĐLĐ với cả hai công ty được không?

Chủ đề   RSS   
  • #1910 01/04/2008

    Trojan
    Top 500
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/02/2008
    Tổng số bài viết (287)
    Số điểm: 9193
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 12 lần


    Tôi có thể ký kết HĐLĐ với cả hai công ty được không?

    Tôi đang làm việc cho một công ty ở Bình Dương. Nay tôi muốn làm việc cho một công ty khác với công việc không ảnh hưởng đến công việc hiện tại. xin cho hỏi tôi có thể ký kết HĐLĐ với cả hai công ty được không? xin cảm ơn.

    ============================

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    = = =

    ============================

     
    6511 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #1911   01/04/2008

    NguyenXuanHan
    NguyenXuanHan

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/03/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đối với câu hỏi của ông (bà), chúng tôi xin được trả lời như sau:

    Căn cứ Điều 30 Bộ luật Lao động và Nghị định 44/2003/NĐ-CP ngày 09/5/2003 thì người lao động có thể giao kết nhiều hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động, nhưng phải bảo đảm thực hiện đầy đủ các hợp đồng đã giao kết và phải bảo đảm thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi theo quy định của pháp luật.

    Hy vọng nội dung trả lời trên sẽ giải đáp được thắc mắc của quý ông (bà).

    Trân trọng kính chào.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau: