DanLuat 2015

Tôi có được gọi là Chuyên viên hay nhân viên

Chủ đề   RSS   
  • #358977 26/11/2014

    andyHung75

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi có được gọi là Chuyên viên hay nhân viên

    Tôi được ký Hợp đồng làm việc (không xác đinh thời hạn) tại cơ quan nhà nước, hưởng ngạch: Chuyên viên( Mã ngạch: 01-003). Nhưng tôi chưa thi Công chức, nên chưa được trong biên chế. Cơ quan ghi mục chức vụ hoặc chức danh công việc là: Nhân viên. Cho tôi hỏi có đúng không?

     
    16001 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #359398   27/11/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13494)
    Số điểm: 93051
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Chào bạn, ngoài chuyện chuyên viên hay nhân viên thì những quyền lợi khác của bạn có bị ảnh hưởng hay không ?

    Nếu quyền lợi không bị ảnh hưởng thì bạn nói với cơ quan viết chức danh của bạn là chuyên viên cho nó "oách".

    Nếu quyền lợi của chuyên viên và nhân viên khác nhau thì bạn hỏi cơ quan cho rõ ràng xem tại sao họ ghi bạn là nhân viên

     
    Báo quản trị |  
  • #359439   27/11/2014

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4080)
    Số điểm: 31561
    Cảm ơn: 918
    Được cảm ơn 1895 lần


    andyHung75 viết:

    Tôi được ký Hợp đồng làm việc (không xác đinh thời hạn) tại cơ quan nhà nước, hưởng ngạch: Chuyên viên( Mã ngạch: 01-003). Nhưng tôi chưa thi Công chức, nên chưa được trong biên chế. Cơ quan ghi mục chức vụ hoặc chức danh công việc là: Nhân viên. Cho tôi hỏi có đúng không?

    Chào bạn.

    Theo luật cán bộ công chức:

    Điều 34. Phân loại công chức

    1. Căn cứ vào ngạch được bổ nhiệm, công chức được phân loại như sau:

    a) Loại A gồm những người được bổ nhiệm vào ngạch chuyên viên cao cấp hoặc tương đương;

    b) Loại B gồm những người được bổ nhiệm vào ngạch chuyên viên chính hoặc tương đương;

    c) Loại C gồm những người được bổ nhiệm vào ngạch chuyên viên hoặc tương đương;

    d) Loại D gồm những người được bổ nhiệm vào ngạch cán sự hoặc tương đương và ngạch nhân viên.

    Bạn chưa phải là công chức nên không thể được xếp ngạch cao hơn công chức thấp nhất; bạn được xếp ngạch nhân viên theo tôi là hợp lý.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-