DanLuat 2015

Tôi 15 tuổi quan hệ tình dục với cô bé 10 tuổi theo luật tôi bị xử như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #246497 02/03/2013

    cuongcolen

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:02/03/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi 15 tuổi quan hệ tình dục với cô bé 10 tuổi theo luật tôi bị xử như thế nào?

    hồi còn ở quê tôi lúc đó 15 tuổi tôi quan hệ td với cô bé 10tuổi ...nhà bên cạnh ,,,,, tôi hố hận lắm ,, theo luật tôi sẻ bị xử như thế nào,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,năm nay tôi đã 24 tuổi rồi,,, tôi rất ăn năn chuyện ngày trước của mình xin giúp tôi

    tôi 15 tuổi quan hệ tình dục cô bé 10 ,,, tôi hối hận lắm ,,, theo luật tôi sẻ bị xử như thế

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 02/03/2013 04:05:40 CH Cập nhật bởi cuongcolen ngày 02/03/2013 03:26:54 CH sửa tiêu đề
     
    7376 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #246506   02/03/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    Thân chào bạn!

    Theo quy định của pháp luật hiện hành, căn cứ các điều:

     

    Điều 8. Khái niệm tội phạm

    ...

    3. Tội phạm ít nghiêm trọng là tội phạm gây nguy hại không lớn cho xã hội mà mức cao nhất của khung hình phạt đối với tội ấy là đến ba năm tù; tội phạm nghiêm trọng là tội phạm gây nguy hại lớn cho xã hội mà mức cao nhất của khung hình phạt đối với tội ấy là đến bảy năm tù; tội phạm rất nghiêm trọng là tội phạm gây nguy hại rất lớn cho xã hội mà mức cao nhất của khung hình phạt đối với tội ấy là đến mười lăm năm tù; tội phạm đặc biệt nghiêm trọng là tội phạm gây nguy hại đặc biệt lớn cho xã hội mà mức cao nhất của khung hình phạt đối với tội ấy là trên mười lăm năm tù, tù chung thân hoặc tử hình.

    Điều 23. Thời hiệu truy cứu trách nhiệm hình sự

    1. Thời hiệu truy cứu trách nhiệm hình sự là thời hạn do Bộ luật này quy định mà khi hết thời hạn đó thì người phạm tội không bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

    2. Thời hiệu truy cứu trách nhiệm hình sự được quy định như sau:

    a) Năm năm đối với các tội phạm ít nghiêm trọng;

    b) Mười năm đối với các tội phạm nghiêm trọng;

    c) Mười lăm năm đối với các tội phạm rất nghiêm trọng;

    d)  Hai mươi năm đối với các tội phạm đặc biệt nghiêm trọng.

    3. Thời hiệu truy cứu trách nhiệm hình sự được tính từ ngày tội phạm được thực hiện. Nếu trong thời hạn quy định tại khoản 2 Điều này người phạm tội lại phạm tội mới mà Bộ luật quy định mức cao nhất của khung hình phạt đối với tội ấy trên một năm tù, thì thời gian đã qua không được tính và thời hiệu đối với tội cũ được tính lại kể từ ngày phạm tội mới.

    Nếu trong thời hạn nói trên, người phạm tội cố tình trốn tránh và đã có lệnh truy nã, thì thời gian trốn tránh không được tính và thời hiệu tính lại kể từ khi người đó ra tự thú hoặc bị bắt giữ

    Điều 112. Tội hiếp dâm trẻ em

    1.  Người nào hiếp dâm trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm.

    ....

    4. Mọi trường hợp giao cấu với trẻ em chưa đủ 13 tuổi là phạm tội hiếp dâm trẻ em và người phạm tội bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình.

    5. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

    Theo đó, bạn vẫn bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo Khoản 4 điều 112 Bộ luật hình sự với khung hình phạt là rất nặng. Bây giờ bạn đã biết mình có lỗi, hối hận về hành vi mình đã làm vì vậy, pháp luật khoan hồng với trường hợp người phạm tội tự thú trước pháp luật, được hưởng tình tiết giảm nhẹ trách nhiệm hình sự theo điều 46 Bộ luật hình sự

    . Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
  • #246573   03/03/2013

    cuongcolen2
    cuongcolen2

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:02/03/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    giup toi voi

    tôi có nên lật lại quá khứ của mình không khi nó lùi xa  9 năm rồi .Hồi đó 15 tuổi tôi đả quan hệ tình dục cô bé 10 tuồi , nhà bên cạnh ,,,năm nay tôi đả 24 tuôi  ,,,giờ tôi không giám về quê nhà,,vì  gia đình cô bé nhắc tới chuyện ngày trước ,,,, tôi không giám có người yêu và mất phương hướng cho tương lai,giờ tôi đang đi học ở xa và không muốn học nửa chỉ muốn về nhà xin lổi,bồi thường cho cô bé và ở tù, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,xin giúp tôi và cho tôi một quýt định ,,

     
    Báo quản trị |  
  • #246582   03/03/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    Thân chào bạn!

    Nếu gia đình cô bé không đưa chuyện ra pháp luật. Mà chỉ như  bạn trình bày trên, thì tôi khuyên bạn chân thành như thế này:

    Lúc nhỏ suy nghĩ nông nổi, chưa thể kiểm soát được hành vi của mình, chưa hiểu đúng sai. . .đến nay đã nhận thức và ăn năn hối hận về hành vi của mình thì bạn nên cố gắng học tập, thực hiện 1 công dân tốt, giúp đỡ cho gia đình, mọi người. . .hãy quên đi quá khứ. Sau này có công danh sự nghiệp vững vàng mình có thể bù đắp lại cho cô bé, cũng như những người đang cần sự giúp đỡ từ người khác, thực hiện,, sống có ích cho xã hội. (Nếu chưa có Lệnh truy nã, thì bạn nên gặp lại người đó sau 20 năm).

    Tôi nghĩ như vậy, sẽ tốt hơn cho cả bạn và bạn ấy và gia đình hai bên.

    Chúc bạn sớm vượt qua!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-