DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Tòa mở thủ tục phá sản có thể kiện đòi tài sản được không?

(Munbalsel)

Xin hỏi: Tòa ra QĐ mở thủ tục phá sản DN, thì có thể khởi kiện tại Tòa án để đòi lại tài sản thuộc sở hữu hợp pháp theo Quy định tại Điều 255 BLDS 2005 không??

QĐ mở thủ tục phá sản DN ngày 11/10/2005 tới này đã hơn 10 năm mà vẫn chưa xác minh xong tài sản. vậy có thể kiện được không vậy các bạn? Xin cám ơn Các Luật sư, Luật gia!

 

  •  3320
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…