DanLuat 2015

Tòa án nơi cty con có thụ lý hồ sơ khởi kiện được không?

Chủ đề   RSS   
  • #50398 12/04/2010

    lonely_82

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/04/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tòa án nơi cty con có thụ lý hồ sơ khởi kiện được không?

    Cho em hỏi, em muốn gửi kiện về tranh chấp HĐKT ,  đối với môt cty con có trụ sở nằm ở địa bàn khác với cty mẹ, vậy tòa án nơi cty con có thụ lý hồ sơ khởi kiện được không. Cám ơn  !
     
    1965 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #50399   12/04/2010

    dung_law1987
    dung_law1987
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2009
    Tổng số bài viết (116)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn. Theo qui định tại Điểm b khoản 1 Điều 36 Bộ luật tố tụng dân sự thì bạn có thể khởi kiện tại tòa án nơi có trụ sở của công ty mẹ hoặc nơi có trụ sở của công ty con (chi nhánh). $0Thân chào.$0

    Nguyễn Văn Dũng

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-