Tổ hợp tác có phải đóng thuế không? Quy định ở đâu

Chủ đề   RSS   
  • #530781 14/10/2019

    Tổ hợp tác có phải đóng thuế không? Quy định ở đâu

    Chào mọi người

    CP vừa ban hành nghị định số 77/2019/NĐ-CP về Tổ hợp tác

    Tổ hợp tác không phải là pháp nhân

    Vậy có phải đóng thuế không? Và được quy định ở VBPL nào?

    Ai biết thông tin thì cùng chia sẻ cho mình với

    Cảm ơn cả nhà

     
    1904 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tvpl@adco.com.vn vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (14/10/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #530787   14/10/2019

    GHLAW
    GHLAW
    Top 200
    Male
    Lớp 3

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2016
    Tổng số bài viết (351)
    Số điểm: 4787
    Cảm ơn: 425
    Được cảm ơn 210 lần


    Theo mình thấy, sẽ sớm có văn bản hướng dẫn cụ thể về loại hình này, tại nghị định cũng có đề cập tới thuế tại Điều 22.

     
    Báo quản trị |  
  • #530834   15/10/2019

    Từ năm 2007 đã có Nghị định 151/2007/NĐ-CP ngày 10/10/2007 quy định về Tổ hợp tác rồi.

    Đã hơn chục năm triển khai mà tổ hợp tác ko có vị trí nhiều trong lĩnh vực dân sự, ko phổ biến.

    Tìm mãi ko thấy quy định về thuế đối với Tổ hợp tác này nhỉ

     

     

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tvpl@adco.com.vn vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (15/10/2019)