DanLuat 2015

tổ chức tài chính

Chủ đề   RSS   
  • #407559 24/11/2015

    tổ chức tài chính

    Xin luật sư tư vấn giúp. Người làm việc trong tổ chức tài chính hoạt động theo mô hình đơn vị sự nghiệp có phải là viên chức không?

     
    1402 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #407588   24/11/2015

    Longvigecam
    Longvigecam
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2009
    Tổng số bài viết (436)
    Số điểm: 3250
    Cảm ơn: 84
    Được cảm ơn 122 lần


    Theo Điều 2 Luật Viên chức năm 2012 thì viên chức là công dân Việt Nam được tuyển dụng theo vị trí việc làm, làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập theo chế độ hợp đồng làm việc, hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định của pháp luật. 

    Nếu tổ chức tài chính là đơn vị sự nghiệp công lập thì người làm việc trong tổ chức đó được coi là viên chức. 

     

    Cập nhật bởi Longvigecam ngày 24/11/2015 12:05:06 CH

    Tư vấn thủ tục đầu tư dự án, thành lập doanh nghiệp tại Hà nội, Ninh Bình. Tư vấn thủ tục mua bán nhà đất.

    Cung cấp thông tin doanh nghiệp

    Mobile: 0983973514 Email: hanoilegal@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Longvigecam vì bài viết hữu ích
    binhqhks (26/11/2015)

0 Thành viên đang online
-