Tổ chức đánh bạc thì tôi sẽ bị xử phạt tù bao nhiêu năm?

Chủ đề   RSS   
  • #530638 10/10/2019

    Hoangchienthang95bg

    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:10/10/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Tổ chức đánh bạc thì tôi sẽ bị xử phạt tù bao nhiêu năm?

    Luât sư cho em hỏi chút. Em có bị bắt vì tổ chức đánh bạc hình thức cá độ bóng đá trên trang wed với 4 người nữa. Và e là cầm đầu. Số tiền giao dịch là khoảng 70ty đến 300ty thì sẽ bị xử phạt tù bao nhiêu năm ạ. E cảm ơn ạ.

     
    1043 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Hoangchienthang95bg vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (11/10/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #530994   18/10/2019

    anhdv352
    anhdv352
    Top 25
    Female
    Lớp 12

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:18/12/2010
    Tổng số bài viết (2388)
    Số điểm: 23782
    Cảm ơn: 825
    Được cảm ơn 1349 lần
    Moderator

    vấn đề bạn hỏi tôi xin trả lời như sau: 

    Theo quy định tại Điều 322 BLHS về tội tổ chức đánh bạc thì mức hình phạt tù cao nhất có thể áp dụng đối với người phạm tội tổ chức đánh bạc là 10 năm tù. 

    Ngoài ra người tổ chức đánh bạc có thể bị phạt tiền đến 100.000.000 đồng hoặc bị tịch thu 01 phần hoặc toàn bộ tài sản.

    Đường chông gai chờ ngày mai ta bước tiếp!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn anhdv352 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (18/10/2019)