DanLuat 2015

Tính thuế TNCN đối với thu nhập từ quà tặng

Chủ đề   RSS   
  • #209017 23/08/2012

    Hoadienvyvang

    Female
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:10/07/2012
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 405
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 2 lần


    Tính thuế TNCN đối với thu nhập từ quà tặng

    Xin luật sư cho em hỏi đối với thu nhập từ quà tặng được trích từ quỹ phúc lợi của công ty thì tính thuế như thế nào ạ?

    Cụ thể là có 1 người ở công ty nghỉ việc, khi nghỉ thì công ty có tặng 1 món quà trị giá bằng 5 chỉ vàng. Vậy thu nhập từ 5 chỉ vàng này tính thuế như thế nào ạ? Tính theo thuế suất là quà tặng 10% (Điều 18) hay vẫn tính là thu nhập từ tiền lương tiền công theo Điểm đ, Khoản 2, Điều 3 - luật thuế TNCN.

    Em cảm ơn nhiều ạ.

     
    6193 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-