DanLuat 2015

Tinh giản biên chế

Chủ đề   RSS   
  • #389900 29/06/2015

    annguyen321

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/02/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Tinh giản biên chế

    Chào luật sư!

    Tôi là nhân viên phục vụ, mã ngạch 01.009, làm việc theo hợp đồng nghị định 68CP tại trường THPT công lập, thuộc chỉ tiêu biên chế, hàng năm tôi hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.Xin luật sư cho tôi hỏi: Tôi có thuộc đối tượng tinh giàn biên chế không? (trường đủ chỉ tiêu biên chế, không thừa).

    Cảm ơn luật sư!

     
    1593 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #391531   10/07/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Bạn xem những trường hợp tinh giản biên chế được nêu tại Nghị định 108/2014/NĐ-CP.

    Điều 6. Các trường hợp tinh giản biên chế

    2. Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động không xác định thời hạn trong các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập chưa được giao quyền tự chủ hoàn toàn về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy, nhân sự (sau đây gọi là đơn vị sự nghiệp công lập chưa được giao quyền tự chủ) dôi dư do sắp xếp lại tổ chức theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền hoặc do đơn vị sự nghiệp công lập sắp xếp lại tổ chức bộ máy, nhân sự để thực hiện chế độ tự chủ, tự chịu trách nhiệm về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy và nhân sự.

    3. Viên chức, người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động không xác định thời hạn tại các đơn vị sự nghiệp công lập được giao quyền tự chủ hoàn toàn về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy, nhân sự dôi dư do sắp xếp lại tổ chức theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền hoặc do đơn vị sự nghiệp công lập sắp xếp lại tổ chức bộ máy, nhân sự để thực hiện chế độ tự chủ, tự chịu trách nhiệm về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy và nhân sự.

     

    Nếu thuộc trường hợp trên thì mới bị tinh giản biên chế.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-