Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giáo viên THPT?

Chủ đề   RSS   
  • #565412 27/12/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (497)
    Số điểm: 13720
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 132 lần


    Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của giáo viên THPT?

    Tôi TNĐH cử nhân Ngữ Văn năm 2002. Năm 2004 tôi học thêm lớp NVSP do trường CĐSP cấp. Vậy tôi có đủ điều kiện để tham gia ngạch giáo viên THPT không?

     
    152 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #565421   27/12/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1217)
    Số điểm: 9529
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 182 lần


    Tiêu chuẩn giáo viên trung học phổ thông được quy định tại Thông tư liên tịch 23/2015/TTLT-BGDĐT-BNV về Quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên trung học phổ thông công lập do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo - Bộ Nội vụ ban hành:

    "Điều 6. Giáo viên trung học phổ thông hạng III - Mã số V.07.05.15

    2. Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng

    a) Có bằng tốt nghiệp đại học sư phạm trở lên hoặc có bằng tốt nghiệp đại học các chuyên ngành phù hợp với bộ môn giảng dạy trở lên và có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm đối với giáo viên trung học phổ thông 

    .... 

    Chị xét theo khoản 2 Điều 6 trên, nếu đủ điều kiện thì được xét giáo viên trung học phổ thông hoặc được thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp chị nhé. 

     
    Báo quản trị |