DanLuat 2015

Tiền trợ cấp thai sản sinh đôi của giáo viên THCS được tính thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #335688 28/07/2014

    hvgiangdh9b

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tiền trợ cấp thai sản sinh đôi của giáo viên THCS được tính thế nào?

    Vợ tôi đang là giáo viên trung học cơ sở,hiện đang mang thai song sinh ( lần đầu ) cho hỏi cách tính tương, nghỉ được bao nhiêu tháng ?theo công văn hay thông tư nào để tiện đối chứng với đơn vị vợ tôi đang làm xin cảm ơn!

     
    2285 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #335712   29/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Điều 28 Luật Bảo hiểm xã hội quy định, lao động nữ được hưởng chế độ thai sản phải "đóng bảo hiểm xã hội đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con

    Lao động nữ được nghỉ sinh con là 6 tháng. Thời gian nghỉ trước khi sinh tối đa không quá 2 tháng. Trường sinh đôi trở lên thì tính từ con thứ 2 trở đi, cứ mỗi con, người mẹ được nghỉ thêm một tháng.

    Mức hưởng trợ cấp thai sản bằng 100% mức bình quân tiền lương, tiền công tháng đóng bảo hiểm xã hội của 6 tháng liền kề trước khi nghỉ việc.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #336207   31/07/2014

    ttpthuy
    ttpthuy
    Top 150
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/02/2011
    Tổng số bài viết (454)
    Số điểm: 3284
    Cảm ơn: 96
    Được cảm ơn 200 lần


    Trường hợp là giáo viên thì cần lưu ý là: Nghỉ hè cũng tính luôn. có nghĩa 7 tháng đó nếu trùng với 3 tháng hè thì chị nhà vẫn chỉ được nghỉ đúng 7 tháng, ko duoc tính thêm 3 tháng hè nữa nha anh.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-