DanLuat 2015

Tiền thưởng theo điều 103 Bộ luật lao động

Chủ đề   RSS   
  • #462260 24/07/2017

    hhnhan12

    Sơ sinh


    Tham gia:20/05/2017
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 7 lần


    Tiền thưởng theo điều 103 Bộ luật lao động

    Cho Tôi hỏi tiền thưởng theo điều 103 Bộ luật lao động thì Công ty được trích vào quỹ lương hay trích từ lợi nhuận sau thuế? 

    Cảm ơn nhiều.

     

     
    6834 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #462421   25/07/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    Tiền thưởng được trích từ quỹ khen thưởng, phúc lợi của doanh nghiệp.

    Nguồn quỹ này thực hiện theo Điều 63 của Thông tư 200/2014/BTC, theo đó:

    "Quỹ khen thưởng, quỹ phúc lợi được trích từ lợi nhuận sau thuế TNDN của doanh nghiệp để dùng cho công tác khen thưởng, khuyến khích lợi ích vật chất, phục vụ nhu cầu phúc lợi công cộng, cải thiện và nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của người lao động."

    Ngoài ra thực hiện theo quy chế khen thưởng của công ty.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenloi310 vì bài viết hữu ích
    hhnhan12 (26/07/2017)
  • #462451   26/07/2017

    hhnhan12
    hhnhan12

    Sơ sinh


    Tham gia:20/05/2017
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 7 lần


    Theo thông tư 200-2014 BTC chỉ là hướng dẫn hạch toán tài khoản kế toán? ý Tôi muốn đề cập có văn bản nào nói rõ về đề chấp nhận chi phí quyết toán thuế.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-