DanLuat 2015

TIỀN THUÊ NHÀ

Chủ đề   RSS   
  • #159682 07/01/2012

    huuphuoc88

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2011
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 295
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    TIỀN THUÊ NHÀ

    Cho em hỏi?
    công ty có thuê nhà để làm văn phòng, không trả từng tháng mà cty  trả 1 quý 1 lần, mà cty không dùng tiền trong tài khoản Ngân hàng (ủy nhiệm chi) để trả tiền thuê nhà mà dùng tiền mặt nộp vào tài khoản của người cho thuê nhà? chủ cho thuê nhà có lên  phường lấy hóa đơn thuê nhà cho cty em? Vậy cho em hỏi ?nếu như em dùng tiền mặt nộp vào tài khoản của chủ cho thuê nhà như vậy có được hong? hay phải viết ủy nhiệm chi?
     
    5123 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #159908   08/01/2012

    boloncon
    boloncon
    Top 200
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Theo quy định tại khoản 2 Điều 12 Thông tư số 153/2010/TT-BTC  của Bộ Tài chính hướng dẫn về hóa đơn chứng từ  thì trường hợp doanh nghiệp bạn thuê nhà của hộ và cá nhân không kinh doanh nhưng có phát sinh hoạt động cung ứng dịch vụ cần có hoá đơn để giao cho khách hàng được cơ quan thuế cấp hoá đơn lẻ là loại Hoá đơn bán hàng chứ không phải Hóa đơn GTGT

    Đối với hóa đơn đầu vào là loại Hóa đơn bán hàng, bạn không được kê khai khấu trừ thuế GTGT đầu vào  mà tính thẳng vào chi phí phát sinh nên không cần thiết phải đảm bảo điều kiện thanh toán qua ngân hàng

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-