DanLuat 2015

Tiền nghỉ mát cho nhân viên có bị tính thuế TNCN?

Chủ đề   RSS   
  • #410027 17/12/2015

    van.dao

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/07/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tiền nghỉ mát cho nhân viên có bị tính thuế TNCN?

    Kính thưa luật sư,

    Công ty em có tổ chức tour nghỉ mát cho nhân viên năm 2015. Có đầy đủ hợp đồng , hóa đơn, danh sách chi tiết người tham gia. Cho em hỏi đơn giá tour có bị cho vào thu nhập chịu thuế của từng nhân viên để tính thuế TNCN không a? Em cảm ơn

     
    3732 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #410196   18/12/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Điều 2. Các khoản thu nhập chịu thuế

    Theo quy định tại Điều 3 Luật Thuế thu nhập cá nhân và Điều 3 Nghị định số 65/2013/NĐ-CP, các khoản thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân bao gồm:

    2. Thu nhập từ tiền lương, tiền công

    Thu nhập từ tiền lương, tiền công là thu nhập người lao động nhận được từ người sử dụng lao động, bao gồm:

    đ.3.2) Khoản chi dịch vụ khác phục vụ cho cá nhân trong hoạt động chăm sóc sức khoẻ, vui chơi, giải trí thẩm mỹ... nếu nội dung chi trả ghi rõ tên cá nhân được hưởng. Trường hợp nội dung chi trả phí dịch vụ không ghi tên cá nhân được hưởng mà chi chung cho tập thể người lao động thì không tính vào thu nhập chịu thuế.

    Thông tư 111/2013/TT-BTC Hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân và Nghị định 65/2013/NĐ-CP d

    Như vậy trong trường hợp này nếu công ty đứng ra chi trả tiền nghỉ mát và ghi tên công ty thì người lao động sẽ không chịu thuế TNCN bna5 nhé.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-