DanLuat 2015

tiền lương tăng thêm với cán bộ, công chức, viên chức có hệ số lương từ 2,34 trở xuống

Chủ đề   RSS   
  • #384108 20/05/2015

    tiền lương tăng thêm với cán bộ, công chức, viên chức có hệ số lương từ 2,34 trở xuống

    XIn Luật sư giải đáp những thắc mắc như sau: Tôi hiện đang làm tại một Sở của tỉnh theo dạng hợp đồng, có hệ số lương dưới 2,34. Tôi mới được chuyển sang HĐLĐ không xác định thời hạn từ tháng 3 năm nay. Tiền lương hàng tháng cơ quan chi trả cho tôi là tiền từ những người biên chế trong cơ quan. Vậy tôi có nằm trong diện được hưởng tiền tăng thêm vì có hệ số dưới 2,34 không? Vì tôi nghe một số người bảo không áp dụng cho HĐLĐ, vậy có đúng không? Và xin Luật sư cho tôi vài căn cứ pháp lý để tôi biết có được hưởng hoặc không được hưởng tiền lương tăng thêm? 

    Rất mong Luật sư sớm trả lời để tôi biết. Xin cảm ơn Luật sư!

     
    5025 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #385512   28/05/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Chào bạn, vì bạn là người làm việc theo chế độ hợp đồng chứ không phải biên chế nên sẽ không thuộc diện được tặng lương 8%, việc tăng lương đối với người làm việc theo chế độ hợp đồng chỉ áp dụng cho những đối tượng sau:

    đ) Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các cơ quan, đơn vị của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội theo quy định tại Nghị định số 68/2000/NĐ-CP ngày 17 tháng 11 năm 2000 của Chính phủ về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp;

    Điều 1. Thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc sau đây trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp:

    1. Sửa chữa, bảo trì đối với hệ thống cấp điện, cấp, thoát nước ở công sở, xe ô tô và các máy móc, thiết bị khác đang được sử dụng trong cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    2. Lái xe;

    3. Bảo vệ;

    4. Vệ sinh;

    5. Trông giữ phương tiện đi lại của cán bộ, công chức và khách đến làm việc với cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    6. Công việc khác.

    e) Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong số lượng người làm việc được cấp có thẩm quyền giao của đơn vị sự nghiệp công lập và hội có tính chất đặc thù;

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-