DanLuat 2015

Tiền lương công trình đầu tư XDCB

Chủ đề   RSS   
  • #227536 19/11/2012

    Tiền lương công trình đầu tư XDCB

    Hiện nay công ty tôi đang ở vùng 2, xin hỏi có được áp dụng lương theo vùng để xây dựng tiền lương cho công trình XDCB không? tiền lương đó đã bao gồm các chi phí như ăn ca chưa?  Xin cho biết các thông tư đang còn hiệu lực trong lĩnh vực này? Xin cảm ơn

    Bão Đầu Sông

     
    3679 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #227675   19/11/2012

    thanhhlu
    thanhhlu
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/06/2012
    Tổng số bài viết (189)
    Số điểm: 3180
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 91 lần


    Chào bạn!

    Theo quy định tại Nghị định70/2011/NĐ- CP của chính phủ thì mức lương tổi thiểu vùng là mức lương thấp nhất dùng  làm cơ sở để xây dựng thang, bảng lương, phụ cấp lương, tính các mức lương ghi trong HĐLĐ, thực hiện các chế độ khác do doanh nghiệp xây dựng, ban hành theo quy định của pháp luật lao động (Khoản 3 Điều 3)

    Do đó công ty bạn có thể áp dụng lương tối thiểu vùng để xây dựng  tiền lương cho công trình XDCB. Vì lương tối thiểu này chưa bao gồm các chế độ và phụ cấp khác. Bạn có thể  xem Thông tư  23/2011/TT-BLĐTBXH  hướng dẫn Nghị định trên.

    Thân ái!

    Luật sư Nguyễn Tiến Thành - Công ty Luật TNHH SEC Việt Nam

    Email: Tienthanhbg09@gmail.com

    Hotline: 01688 024 604 - 01234110689

     
    Báo quản trị |  
  • #227747   19/11/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6831)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3724 lần


    nguyenvantongnvt viết:

    Chào bạn !
    Về trường hợp của bạn chúng tôi xin được tư vấn như sau:

    .....

    Căn cứ điều 2 thì mức lương tối thiểu bao gồm cả tiền ăn ca luôn bạn ạ !
     

    Hờ, LS Tòng trích  dẫn điều luật thì chính xác, mà chốt một câu mình thấy có gì đó không ổn. Tiền ăn ca sao lại chơi vào lương thế chứ? Không phải đây là khoản khác biệt nhau và trong HĐLĐ cũng tách ra hai khoản đó sao?

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-