DanLuat 2015

Tiền lương

Chủ đề   RSS   
  • #204273 30/07/2012

    Tiền lương

    cho tôi hỏi  công ty tôi là công ty cổ phần mà không thục hiện chế độ tiền lương theo nghị đinh 70 năm 2011 tại vùng 4 là 1400000 mà vẫn thực hiện mức lương tối thiểu 830 như vây đúng hay sai.

     

    Cập nhật bởi ThanhLongLS ngày 31/07/2012 07:59:05 SA
     
    2908 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #204578   31/07/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6831)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3725 lần


    buithanhkhang viết:

    cho tôi hỏi  công ty tôi là công ty cổ phần mà không thục hiện chế độ tiền lương theo nghị đinh 70 năm 2011 tại vùng 4 là 1400000 mà vẫn thực hiện mức lương tối thiểu 830 như vây đúng hay sai.

     

    Bạn cần nói rõ đó là tiền lương/tháng hay là căn cứ tính tiền lương.?

    Lương tối thiểu chung hiện nay là 1.050.000 đ

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
  • #204588   31/07/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1120 lần
    Lawyer

             Chào bạn theo tôi hiểu thì bạn nên xem Nghị định 70/2011/NĐ-CP quy định về mức lương tối thiểu vùng nhé:

    Điều 2. Mức lương tối thiểu vùng
    Quy định mức lương tối thiểu vùng áp dụng từ ngày 01 tháng 10 năm 2011 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2012 như sau:
    1. Mức 2.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.
    2. Mức 1.780.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.
    3. Mức 1.550.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.
    4. Mức 1.400.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.
    Địa bàn áp dụng mức lương tối thiểu vùng được quy định tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này.
                Do vậy, doanh nghiệp bạn thuộc vùng IV như nguyenkhanhchinh tư vấn công ty bạn không trả lương theo vùng VI là vi phạm khi đăng ký hơn nữa còn vi phạm về lương tối thiểu chung hiện nay là 1.050.000 đồng chứ không phải là 830.000 đồng nữa.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    hoacamha (22/11/2013)
  • #204746   01/08/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13494)
    Số điểm: 93051
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4679 lần
    SMod

    Chào bạn , vấn đề quan trọng nhất là người được trả lương thấp nhất ở cty bạn nhận được bao nhiêu hàng tháng.

    Nếu câu trả lời là it hơn 1400000 thì cty bạn đang vi phạm.

    Nếu người có lương thấp nhất cũng 3-4 triệu thì công ty bạn chẳng làm gì sai cả

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-