Tiền đánh bạc

Chủ đề   RSS   
  • #204957 02/08/2012

    Tiền đánh bạc

    Trường hợp bắt người bán số đề trước khi có kết quả mở thưởng, thu được phơi đề nhưng không xác định được người mua đề thì có tính tổng số tiền trong phơi đề để xác định là tiền đánh bạc hay không?Hay chỉ trường hợp nào xác định được người mua đề mới tính là tiền đánh bạc

    Cập nhật bởi ThanhLongLS ngày 02/08/2012 05:14:53 CH
     
    3594 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #205067   03/08/2012

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1473 lần


     

    Chào bạn!

    Căn cứ vào điểm 5.1 khoản 5 Điều 1 Nghị quyết số: 01/2010/NQ-HĐTP ngày 22 tháng 10 năm 2010, thì: Trường hợp không có người chơi số đề, cá độ trúng số đề, thắng cược cá độ hoặc bị phát hiện, ngăn chặn trước khi có kết quả mở thưởng, kết quả bóng đá, kết quả đua ngựa... thì số tiền chủ đề, chủ cá độ dùng đánh bạc là tổng số tiền mà chủ đề, chủ cá độ đã nhận của những người chơi số đề, cá độ.

    Việc có xác định được người mua đề không là chuyện khác. Nếu căn cứ vào lời khai, chứng cứ khách xác định chủ đề đã có hành vi ghi đề và nhận tiền là đủ cơ sở truy cứu trách nhiệm hình sự, nếu số tiền đã đủ...

    Còn việc xác định được người mua đề thì tùy mức độ mà xử lý hành chính hoặc hình sự tội đánh bạc.

    Bạn tham khảo: http://phamnghiem.com.vn/vn/luat-su/trao-doi-khoa-hoc-nghiep-vu-to-tung/JJXFPZ093311/LGROAR034756/

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Đức Chánh - Công ty luật Đức Chánh

Địa chỉ: 91 Nguyễn Văn Thủ, P.Đa Kao, Quận 1, Tp.Hồ Chí Minh

Điện thoại tư vấn: 08.66.540.777. Email: luatsuchanh@gmail.com

Website: www.luatducchanh.vn - luatsuchanh.com