Tiền công tự sửa chữa có xuất hóa đơn GTGT không?

Chủ đề   RSS   
  • #144238 31/10/2011

    Tiền công tự sửa chữa có xuất hóa đơn GTGT không?

     

    Thưa Luật sư,

    Cty tôi là là đơn vị bán xe ô tô có kèm dịch vụ sửa chữa, xin phép được nhờ Luật sư tư vấn giúp tôi 1 việc như sau:
       Khi công ty tôi sửa chữa xe của công ty thì phải xuất hóa đơn GTGT đầu ra cho cả phần phụ tùng xuất dùng và tiền công sửa chữa với thuế suất thuế GTGT là 10% hay chỉ cần xuất hóa đơn GTGT cho phần phụ tùng, còn tiền công thì không nhưng vẫn hạch toán doanh thu vào sổ sách kế toán.

    Cảm ơn Luật sư rất nhiều,
    Trân trọng,
    Hân

     
    17240 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #145880   07/11/2011

    dungabcluat
    dungabcluat
    Top 500
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/11/2011
    Tổng số bài viết (271)
    Số điểm: 2089
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 118 lần


    Luật Thuế GTGT quy định
    Điều 3.
     Đối tượng chịu thuế

    Hàng hóa, dịch vụ sử dụng cho sản xuất, kinh doanh và tiêu dùng ở Việt Nam là đối tượng chịu thuế giá trị gia tăng, trừ các đối tượng quy định tại Điều 5 của Luật này.
    Như vậy, phần dịch vụ (tiền công.......) vẫn thuộc đối tượng nộp thuế và bạn xuất hóa đơn cho cả phụ tùng lẫn tiền công
    Chúc bạn thành công

    Luật sư. Chuyên Tư vấn doanh nghiệp - Đại diện theo ủy quyền cho doanh nghiệp

    ĐT 0916029966 Email: dungtvluat@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #505343   22/10/2018

    Xin cho hỏi Cty Tôi làm dịch vụ sửa chửa Camera cho Cty ở Campuchia, vậy cty tôi vẫn xuất hoá đơn bình thường và VAT =0 phải kg?

     
    Báo quản trị |