DanLuat 2015

Thương binh mất thì có được mai táng phí ko?

Chủ đề   RSS   
  • #4533 18/04/2008

    PVTransPacific

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/07/2007
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thương binh mất thì có được mai táng phí ko?

    Bố tôi là thương binh 3/4, đã mất tháng 2/2007, ông tôi được hưởng tiền tuất. nay ông tôi mất thì có được mai táng phí ko?

    Nhờ luật sư trả lời dùm.

    Cám ơn Luật sư.
     
    4094 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #4534   21/04/2008
    Được đánh dấu trả lời

    LS_NguyenThanhDam
    LS_NguyenThanhDam
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/04/2008
    Tổng số bài viết (119)
    Số điểm: 622
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 8 lần


    Tiền mai táng phí được cấp trong trường hợp ba bạn là thương binh chết và thân nhân của liệt sĩ đang hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng hoặc trợ cấp nuôi dưỡng hàng tháng mà chết.

    Vì vậy trường hợp Ông bạn là người được hưởng tiền tuất nhưng khi mất thì không phải đối tượng được nhận tiền mai táng phí (khoản 3 Điều 6, khoản 1 Điều 15 Nghị định 54/2006/NĐ-CP hướng dẫn thi hành một số điều của Pháp Lệnh ưu đãi người có công với Cách mạng ngày 26/5/2006 của Chính Phủ)

    Luật sư Nguyễn Thanh Đạm

    Địa chỉ: 235 Võ Thị Sáu, P.7, Q.3, TP. Hồ Chí Minh.

    Điện thoại : 0989 350 262

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Thanh Đạm

Địa chỉ: 235 Võ Thị Sáu, P.7, Q.3, TP. Hồ Chí Minh.

Điện thoại : 0989 350 262

Chủ đề đã khép lại!

0 Thành viên đang online
-