DanLuat 2015

Thuế xuấtGTGT cho dịch vụ múa

Chủ đề   RSS   
  • #185519 14/05/2012

    huongdoan79

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thuế xuấtGTGT cho dịch vụ múa

    Mình đang làm kế toán cho một công ty chuyên cung cấp nhóm múa biểu diễn trong các sự kiện. Hóa đơn mình xuất thông thường ghi nội dung là : Cung cấp tiết mục múa trong chương trình..... Như vậy thuế xuất GTGT cùa mình là 5% có đúng không? Nhờ diễn đàn góp ý giúp mình. Tks
     
    2388 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #185835   15/05/2012

    dadang
    dadang
    Top 150
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/09/2009
    Tổng số bài viết (370)
    Số điểm: 2465
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 193 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Theo quy định tại Điểm n Khoản 2 Điều 8 Luật Thuế Giá trị Gia tăng (Luật số: 13/2008/QH12) được quy như sau:
     Điều 8. Thuế suất
     ...............
    2. Mức thuế suất 5% áp dụng đối với hàng hoá, dịch vụ sau đây:
     .............
    n) Hoạt động văn hoá, triển lãm, thể dục, thể thao; biểu diễn nghệ thuật; sản xuất phim; nhập khẩu, phát hành và chiếu phim;

    Luật sư Đinh Xuân Hồng

    Công ty Luật TNHH Luật Sư Riêng

    Mail: xuanhonglaw@gmail.com - hong.dinh@luatsurieng.net

    Website: www.luatsurieng.net - www.luatsurieng.com.vn

    Diễn đàn: www.tranhluanphapluat.com

    Phone: 0907 71 93 81

    Skype: xuanhonglaw

    "Luật sư riêng, Luật sư, Tư vấn pháp luật, Luật sư cho người nghèo, luat su, luatsu, Công ty luật, Văn phòng luật, Văn phòng luật sư, luatsurieng, lawyer, lawfirm, luat su rieng"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-