DanLuat 2015

Thuế V.A.T

Chủ đề   RSS   
  • #225892 12/11/2012

    Thuế V.A.T

    Công Ty của chúng tôi có thanh lý 01 số tài sản không còn giá trị sử dụng (như phế liệu, sắt vụn...). vậy khi tôi xuất hóa đơn cho khách hàng chúng tôi có phải tính thuế GTGT không?

    Kính mong sự tư vấn

     

     
    4020 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #225990   12/11/2012

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    phuongphi26 viết:

    Công Ty của chúng tôi có thanh lý 01 số tài sản không còn giá trị sử dụng (như phế liệu, sắt vụn...). vậy khi tôi xuất hóa đơn cho khách hàng chúng tôi có phải tính thuế GTGT không?

    Kính mong sự tư vấn

     

    Chào bạn!

    Khi xuất hóa đơn thanh lý như trên bạn phải tính thuế GTGT theo quy định tại Điều 11 Thông tư06/2012/TT-BTC

    "Phế liệu, phế phẩm được thu hồi để tái chế, sử dụng lại khi bán ra áp dụng mức thuế suất thuế GTGT theo thuế suất của mặt hàng đó"

     

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-