Thuế thu nhập cá nhân

Chủ đề   RSS   
  • #238596 10/01/2013

    thaidhnt

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/01/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thuế thu nhập cá nhân

    Cho em hỏi trong công ty em không có ai đủ điều kiện đóng thuế TNCN vậy mình có phải nộp tờ khai báo cáo thuế tncn cho cơ quan thế không?

     
    3057 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #238664   10/01/2013

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 234 lần


    thaidhnt viết:

    Cho em hỏi trong công ty em không có ai đủ điều kiện đóng thuế TNCN vậy mình có phải nộp tờ khai báo cáo thuế tncn cho cơ quan thế không?

    Chào bạn bạn xem TT 28TT-BTC nha

    Điều 14. Khai thuế thu nhập cá nhân

    4. Khai thuế đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập thực hiện khấu trừ thuế.

    b.1) Trường hợp tháng đầu tiên trong năm phát sinh khấu trừ thuế theo từng loại tờ khai mà có số thuế khấu trừ từ 05 triệu đồng trở lên thì nộp tờ khai thuế theo tháng, nếu có số thuế khấu trừ nhỏ hơn 05 triệu đồng thì nộp tờ khai thuế theo quý tính cho cả năm.

    b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế.

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |