DanLuat 2015

Thuế suất khi cửa hàng miễn thuế bán hàng cho cửa hàng miễn thuế khác???

Chủ đề   RSS   
  • #459525 30/06/2017

    Thuế suất khi cửa hàng miễn thuế bán hàng cho cửa hàng miễn thuế khác???

    Chào cả nhà. Mình có một thắc mắc này mong mọi người giải đáp giúp ạ.
    Theo quy định tại Điểm a Khoản 26 Điều Thông tư 219/2013/TT-BTC thì:

    “Điều 4. Đối tượng được miễn thuế

    26. Các hàng hóa, dịch vụ sau:

    a) Hàng hóa bán miễn thuế ở các cửa hàng bán hàng miễn thuế theo quy định của Thủ tướng Chính phủ.”

    Đồng thời, Tại Điểm a Khoản 1 Điều 9 Thông tư này cũng có quy định về các đổi tượng chịu thuế suất 0% gồm:

    Điều 9. Thuế suất 0%

    a) Hàng hóa xuất khẩu bao gồm:

    Hàng hóa xuất khẩu ra nước ngoàikể cả ủy thác xuất khẩu;

    Hàng hóa bán vào khu phi thuế quan theo quy định của Thủ tướng Chính phủ; hàng bán cho cửa hàng miễn thuế;”

    Mình thắc mắc là nếu một cửa hàng miễn thuế, bán hàng hoá cho một cửa hàng miễn thuế khác thì thuế suất là 0% hay được miễn thuế vậy nhỉ. Cá nhân mình thì nghĩ là hàng hoá bán ra sẽ được miễn thuế, còn mua vào sẽ tính thuế suất thuế GTGT là 0%. Nhưng vẫn không chắc chắn lắm nên rất mong mọi người góp ý giúp mình ạ.

    Do mình cần nắm quy định để ghi thuế suất trên hoá đơn giá trị gia tăng cho chính xác (cần ghi thuế suất 0% hay gạch bỏ dòng thuế suất chỉ ghi mỗi giá bán thôi) chứ lỡ ghi sai thì nhiều phiền phức lắm ạ. Mình mới đi làm nên còn nhiều cái chưa biết lắm…hic.

    Cảm ơn cả nhà đã đọc tin.

    Cập nhật bởi huong_gau1 ngày 30/06/2017 09:57:09 CH Cập nhật bởi huong_gau1 ngày 30/06/2017 09:56:32 CH
     
    2943 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-