THuê năm 2015 đến 2016 chuyển hoá đơn bị sai xử lý ntn?

Chủ đề   RSS   
  • #434795 29/08/2016

    thoanguyena

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    THuê năm 2015 đến 2016 chuyển hoá đơn bị sai xử lý ntn?

    Bên mình có ký hợp đồng mua bán chi phí đầu tư và tài sản trên đất thuê ( tạm hiểu là chuyển nhượng quyền sử dụng đất), bên mình là bên mua. Bên bán đã xuất hóa đơn và đã kê khai thuế từ quý 4/2015, nhưng đến bây giờ họ mới chuyển hóa đơn cho bên mình, thì bên mình phát hiện hóa đơn bị cộng sai tổng tiền, dẫn đến số tiền ..mình xử lý như thế nào?

     
    1662 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #435815   13/09/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Hóa đơn sai, nhưng chưa khai thuế thì áp dụng theo Thông tư 39/2014/TT-BTC hướng dẫn thi hành Nghị định 51/2010/NĐ-CP và 04/2014/NĐ-CP quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ 

    Điều 20. Xử lý đối với hóa đơn đã lập

    2. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua nhưng chưa giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ hoặc hóa đơn đã lập và giao cho người mua, người người bán và người mua chưa kê khai thuế nếu phát hiện sai phải hủy bỏ, người bán và người mua lập biên bản thu hồi các liên của số hóa đơn đã lập sai. Biên bản thu hồi hóa đơn phải thể hiện được lý do thu hồi hóa đơn. Người bán gạch chéo các liên, lưu giữ số hóa đơn lập sai và lập lại hóa đơn mới theo quy định.

     
    Báo quản trị |