DanLuat 2015

Thuế môn bài đối với đơn vị trường học

Chủ đề   RSS   
  • #472339 26/10/2017

    Thuế môn bài đối với đơn vị trường học

    Cho mình hỏi, Trường mầm non công lập có phải nộp lệ phí môn bài không? Mức nộp là bao nhiêu?

     
    3972 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #472398   26/10/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2960)
    Số điểm: 36244
    Cảm ơn: 1410
    Được cảm ơn 1395 lần


    Chào bạn , trường mầm non công lập vẫn phải nộp lệ phí môn bài nhé, bạn xem Nghị định 139/2016/NĐ-CP:

    Điều 2. Người nộp lệ phí môn bài

    Người nộp lệ phí môn bài là tổ chức, cá nhân hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ, trừ trường hợp quy định tại Điều 3 Nghị định này, bao gồm:

    1. Doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật.

    2. Tổ chức được thành lập theo Luật hợp tác xã.

    3. Đơn vị sự nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật.

    4. Tổ chức kinh tế của tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp, đơn vị vũ trang nhân dân.

    5. Tổ chức khác hoạt động sản xuất, kinh doanh.

    6. Chi nhánh, văn phòng đại diện và địa điểm kinh doanh của các tổ chức quy định tại các khoản 1, 2, 3, 4 và 5 Điều này (nếu có).

    7. Cá nhân, nhóm cá nhân, hộ gia đình hoạt động sản xuất, kinh doanh.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-