DanLuat 2015

thuế GTGT hàng nhập khẩu gia công

Chủ đề   RSS   
  • #399036 09/09/2015

    thuế GTGT hàng nhập khẩu gia công

    Chào luật sư.

    Luật sư cho em hỏi là:

    1) hàng nhập khẩu từ công ty nước ngoài về có bị đánh thuê GTGT hàng Nhập khẩu không?

    thông tư nào hướng dẫn cụ thể về vấn đề này có thể cho em đọc được không a.

    2) cũng tương tự như vậy mà về hàng nhập khẩu phục vụ cho gia công xuất khẩu ạ.

    Cảm ơn luật sư

     
    2148 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #400190   22/09/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4648)
    Số điểm: 30637
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1072 lần


    Bạn xem tại Điều 4 Thông tư 219/2013/TT-BTC sẽ có những trường hợp nhập khẩu không thuộc đối tượng phải đóng thuế GTGT.

    Nếu không thuộc trường hợp không chịu thuế theo quy định trên thì thuộcđối tượng chịu thuế. Thuế suất cụ thể căn cứ theo Thông tư 83/2014/TT-BTC hướng dẫn thực hiện thuế giá trị gia tăng theo Danh mục hàng hóa nhập khẩu Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    tung6213 (10/10/2015)

0 Thành viên đang online
-