DanLuat 2015

thuế gtgt cho hoạt động vệ sinh, rác thải của cty TNHH

Chủ đề   RSS   
  • #212109 07/09/2012

    thuế gtgt cho hoạt động vệ sinh, rác thải của cty TNHH

    côngty tôi là cty TNHH cung cấp dịch vụ thu dọn rác thải, vệ sinh thoát nước vậy có chịu thuế gtgt không ạ?

     
    4056 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #212126   07/09/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (505)
    Số điểm: 4239
    Cảm ơn: 203
    Được cảm ơn 194 lần


    hongngo1983 viết:

    côngty tôi là cty TNHH cung cấp dịch vụ thu dọn rác thải, vệ sinh thoát nước vậy có chịu thuế gtgt không ạ?

    Chào bạn!

    Tại Điều 14 thông tư 06/2012 TT- BTC nêu ở  tiết 11 khoản a như sau:

     

    11. Dịch vụ phục vụ công cộng về vệ sinh, thoát nước đường phố và khu dân cư; duy trì vườn thú, vườn hoa, công viên, cây xanh đường phố, chiếu sáng công cộng; dịch vụ tang lễ. Các dịch vụ nêu tại điểm này không phân biệt nguồn kinh phí chi trả. Cụ thể:

    a) Dịch vụ phục vụ công cộng về vệ sinh, thoát nước đường phố và khu dân cư cung cấp cho tổ chức, cá nhân bao gồm các hoạt động thu, dọn, vận chuyển, xử lý rác và chất phế thải; thoát nước, xử lý nước thải; bơm hút, vận chuyển và xử lý phân bùn, bể phốt; thông tắc công trình vệ sinh, hệ thống thoát nước thải; quét dọn nhà vệ sinh công cộng; duy trì vệ sinh tại các nhà vệ sinh lưu động và thu gom, vận chuyển xử lý chất thải khác.

    Như vậy : Công ty bạn thuộc không chiệu thuế GTGT

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-