DanLuat 2015

Thuế GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #274928 12/07/2013

    ngohongvt

    Female
    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Thuế GTGT

    Công ty em mua hàng, hóa đơn trên 20tr. giám đốc công ty dùng tài khoản cá nhân để chuyển. Vậy có được khấu trừ thuế GTGT không?

    Theo em được biết thì nếu công ty ủy quyền cho cá nhân thanh toán thì vẫn được khấu trừ thuế GTGT.

    Điều đó có đúng không và theo thông tư nào?

    Em xin cảm ơn

     
    2112 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #307072   16/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Nếu bên công ty bạn đáp ứng được các điều kiện sau thì sẽ được khấu trừ thuế nha.

    Thông tư 06/2012/TT-BTC hướng dẫn Luật Thuế giá trị gia tăng, Nghị định 123/2008/NĐ-CP và 121/2011/NĐ-CP 

    Điều 14. Nguyên tắc khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào

    11. Cơ sở kinh doanh được kê khai, khấu trừ thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào dưới hình thức uỷ quyền cho tổ chức, cá nhân khác mà hoá đơn mang tên tổ chức, cá nhân được uỷ quyền bao gồm các trường hợp sau đây:

    b) Trước khi thành lập doanh nghiệp, các sáng lập viên có văn bản ủy quyền cho tổ chức, cá nhân thực hiện chi hộ một số khoản chi phí liên quan đến việc thành lập doanh nghiệp, mua sắm hàng hóa, vật tư thì doanh nghiệp được kê khai, khấu trừ thuế GTGT đầu vào theo hóa đơn GTGT đứng tên tổ chức, cá nhân được ủy quyền và phải thực hiện thanh toán cho tổ chức, cá nhân được ủy quyền qua ngân hàng đối với những hóa đơn có giá trị từ hai mươi triệu đồng trở lên.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-