DanLuat 2015

THUẾ GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #413355 15/01/2016

    lylylilom

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:15/01/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    THUẾ GTGT

    Kính gửi Luật Sư,

    Trong tháng 9 và 10 năm 2015 công ty em có mua quà tặng khách hàng. Nhưng em không xuất VAT đầu ra và không khấu trừ 100% mà đưa vào khấu trừ tỷ lệ. Nhưng trong tháng 9 và tháng 10 thuế gtgt em không phải nộp mà được khấu trừ chuyển sao kì sau. Hôm nay em phát hiện và chỉnh sửa xuất hóa đơn đầu ra cho tháng 1 năm 2016 và chuyển vat khấu trừ tỷ lệ sang khấu trừ 100%. Vậy luật sư cho em hỏi như vậy em có bị nộp phạt là chậm nộp không ạ. Và quy trình để điều chỉnh như thế nào ạ. Luật sư hướng dẫn giúp em với ạ.

    Em cảm ơn.

    Mong được hồi âm!

     
    2095 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #413649   18/01/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


     rối quá, đọc xong nhức cả đầu mà chả hiểu là bạn khấu trừ làm gì? Theo quy định mua hàng khi nào, xuất hóa đơn và tính thuế GTGT trong tháng đó, khấu trừ thì tình khi kê khai luôn.

    Điều 7. Giá tính thuế
     
    3. Đối với sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ (kể cả mua ngoài hoặc do cơ sở kinh doanh tự sản xuất) dùng để trao đổi, biếu, tặng, cho, trả thay lương, là giá tính thuế GTGT của hàng hóa, dịch vụ cùng loại hoặc tương đương tại thời điểm phát sinh các hoạt động này.
     
    Bây giờ bạn làm tùm lum, nếu mà lê khai thuế rồi giờ sửa đổi thì bị phạt cho coi vì làm sai báo cáo.
    Mức phạt xem quy định tại Nghị định 129/2013/NĐ-CP
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-