DanLuat 2015

Thuế GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #408469 03/12/2015

    Thuế GTGT

    Chào luật sư ! Luật sư cho em hỏi, doanh nghiệp của em có mua nón bảo hiểm để tặng khuyến mại khách hàng khi mua xe máy (chương trình khuyến mại đã được đăng ký) ,em thấy trong luật thuế có điều khoản "Đối với sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại theo quy định của pháp luật về thương mại, giá tính thuế được xác định bằng không (0)" vậy doanh nghiệp em có được khấu trừ thuế đầu vào ko? Nếu có thì tính như thế nào?
    Cảm ơn luật sư

     
    1860 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #410062   17/12/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Bạn xem tại Điều 15 trong Thông tư 219/2013/TT-BTC nhé.

     Hàng hóa mua để biếu tặng được kê khai, khấu trừ số thuế GTGT đầu vào (nếu đảm bảo điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào quy định tại Điều 15 Thông tư số 219/2013/TT-BTC), được tính vào chi phí được trừ (nếu đáp ứng điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 6 Thông tư số 78/2014/TT-BTC) và thuộc khoản chi quy định tại Khoản 2.21 Điều 6 Thông tư số 78/2014/TT-BTC.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-