DanLuat 2015

Thuế cho thuê nhà

Chủ đề   RSS   
  • #60199 09/09/2010

    vclong2008
    Top 500
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (124)
    Số điểm: 3327
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4 lần


    Thuế cho thuê nhà

        Chào các chuyên gia về Luật.
        Tôi chưa rõ xin hỏi các chuyên gia về khoản thuế phát sinh từ khoản tiền thuê nhà và cho thuê nhà trong trường hợp cụ thể sau:
        
    Một cá nhân người Việt Nam cho một Cty tư nhân của người Việt Nam thuê căn hộ để làm văn phòng với giá 500$, thời gian hợp đồng thuê là 3 năm.
        Xin hỏi: 1. Công ty phải nộp thuế gì, nộp bao nhiêu tiền từ việc đi thuê nhà?
                 2. Cá nhân cho thuê nhà phải nộp thuế gì, nộp bao nhiêu tiền? Theo quy định nào?
                     Xin cảm ơn các chuyên gia nhiệt tình giúp đỡ!

    Cập nhật bởi manhtamvt ngày 11/09/2010 11:58:58 AM Cập nhật bởi vclong2008 ngày 09/09/2010 11:37:18 PM, chỉnh cỡ chữ, màu chữ.
     
    14105 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #61133   16/09/2010

    nqtrang
    nqtrang
    Top 150
    Lớp 1

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:02/10/2008
    Tổng số bài viết (381)
    Số điểm: 2462
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Trường hợp trong hợp đồng không còn điều khoản qui định gì khác thì:
    - Công ty đi thuê không phải nộp bất cứ khoản thuế nào từ việc đi thuê nhà
    - Cá nhân cho thuê nhà phải nộp lệ phí môn bài (thông tư 42/2003/TT-BTC), thuế giá trị gia tăng (thông tư129/2008/TT-BTC), thuế thu nhập cá nhân ( thông tư 84/2008/TT-BTC, thông tư 62/2009/TT-BTC); mức nộp thì bạn liên hệ với cơ quan thuế nơi có tài sản cho thuê
     
    Báo quản trị |  
  • #61143   16/09/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    vclong2008 viết:

        Chào các chuyên gia về Luật.
        Tôi chưa rõ xin hỏi các chuyên gia về khoản thuế phát sinh từ khoản tiền thuê nhà và cho thuê nhà trong trường hợp cụ thể sau:
        
    Một cá nhân người Việt Nam cho một Cty tư nhân của người Việt Nam thuê căn hộ để làm văn phòng với giá 500$, thời gian hợp đồng thuê là 3 năm.
        Xin hỏi: 1. Công ty phải nộp thuế gì, nộp bao nhiêu tiền từ việc đi thuê nhà?
                 2. Cá nhân cho thuê nhà phải nộp thuế gì, nộp bao nhiêu tiền? Theo quy định nào?
                     Xin cảm ơn các chuyên gia nhiệt tình giúp đỡ!


    Oh! Theo Điều 22 của Pháp Lệnh Ngoại Hối số 28/2005/PL-UBTVQH11 quy định trên lãnh thổ VN, mọi giao dịch, thanh toán, niêm yết , quảng cáo của người cư trú, không cư trú không được thực hiện bằng ngoại hối.
    Vậy hợp đồng thuê nhà giao dịch bằng USD của bạn đâu có hợp pháp ?!!!

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-