DanLuat 2015

Thuế cho nhà thuốc bệnh viện

Chủ đề   RSS   
  • #371292 13/02/2015

    Nam1171982

    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:13/02/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thuế cho nhà thuốc bệnh viện

    Thưa luật sư!

    Đơn vị em là bệnh viện có kinh doanh nhà thuốc. Hóa đơn đầu vào các mặt hàng kinh doanh bao gồm các loại thuế suất 0%, 5%, 10%. Vậy thưa luật sư Bệnh viện phải xuất hóa đơn GTGT như thế nào thì hợp lý ( có phải mua vào thuế suất bao nhiêu thì bán ra thuế suất bấy nhiêu không?)?

    Rất mong nhận được sự tư vấn của luật sư. Xin cảm ơn!

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    5010 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #371919   27/02/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Về thuế GTGT thì bạn xem tại Thông tư 219/2013/TT-BTC, về lẽ thông thường thì nếu bạn mua thuốc về và bán ra nguyên không thay đổi chế biến gì lại thì sẽ xuất hóa đơn tương ứng với thuế GTGT đầu vào.

    Điều 4. Đối tượng không chịu thuế GTGT

    9. Dịch vụ y tế, dịch vụ thú y, bao gồm dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh, phòng bệnh cho người và vật nuôi, dịch vụ sinh đẻ có kế hoạch, dịch vụ điều dưỡng sức khoẻ, phục hồi chức năng cho người bệnh, vận chuyển người bệnh, dịch vụ cho thuê phòng bệnh, giường bệnh của các cơ sở y tế; xét nghiệm, chiếu, chụp, máu và chế phẩm máu dùng cho người bệnh.

    Trường hợp trong gói dịch vụ chữa bệnh (theo quy định của Bộ Y tế) bao gồm cả sử dụng thuốc chữa bệnh thì khoản thu từ tiền thuốc chữa bệnh nằm trong gói dịch vụ chữa bệnh cũng thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-