THỰC HIỆN NGHỊ ĐỊNH 116

Chủ đề   RSS   
  • #285292 09/09/2013

    THỰC HIỆN NGHỊ ĐỊNH 116

    Tôi đang là một cán bộ hợp đồng lao động theo hợp đồng trong cơ quan hành chính nhà nước (UBND xã). Vừa qua UBND xã nơi tôi công tác nhận được quyết định xã Bãi Ngang của chính phủ, nếu theo nghị định 116, tôi có được hưởng theo chế độ quy định theo nghị định 116 và thông tư hướng dẫn số 08 của nghị định 116 không? Tôi nên kiến nghị với cơ quan nào nếu tôi không được hưởng theo nghị định đó.
    Cũng là một chế độ khác theo thông tư liên tịch số 11/2005/TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDT về phụ cấp khu vực, cho tôi hỏi có phải tôi và những người lao động theo hợp đồng với UBND xã đều được hưởng theo chế độ phụ cấp của thông tư đó quy định không????

    Kính mong nhận được thư trả lời của Luật Sư, chân thành cảm ơn!!!

     
    3905 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #285392   10/09/2013

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Nếu theo chế độ hợp đồng thì không áp dụng theo Nghị định 116, phải là công chức nhà nước mới được.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn HoNguyenTruong70 vì bài viết hữu ích
    michealrichter111 (28/10/2014)
  • #285568   10/09/2013

    theo thông tư hướng dẫn của nghị định 116, tại điểm a, khoản 1, điều 2 của thông tư 08/2011/TTLT-BNV-BTC ghi "Điều 2. Hướng dẫn về đối tượng áp dụng quy định tại Khoản 1 và Khoản 2, Điều 2 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP 

    1. Cán bộ, công chức, viên chức và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động, kể cả người tập sự, thử việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội quy định tại Khoản 1, Điều 2 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP, bao gồm:
    a) Cán bộ, công chức (kể cả người tập sự) và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động hưởng lương từ ngân sách nhà nước làm việc trong các cơ quan Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội ở Trung ương; ở tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương; ở huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh;"
    Nội dung theo thông tư như thế tôi phải hiểu thế nào thưa Luật Sư !!!
     
     
    Báo quản trị |  
  • #285983   13/09/2013

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Bạn cứ làm đúng như nội dung văn bản này, vì đây là văn bản pháp quy có tính chất bắt buộc áp dụng.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn HoNguyenTruong70 vì bài viết hữu ích
    michealrichter111 (28/10/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ