DanLuat 2015

Thực hiện mua bán hàng hóa khi chưa được cấp phép??

Chủ đề   RSS   
  • #296377 09/11/2013

    Thực hiện mua bán hàng hóa khi chưa được cấp phép??

    Công ty e hoạt động trong lĩnh vực sản xuát nhưng tháng 3 đã nhập hang hóa về để buôn bán thương mại, mãi đến tận tháng 6 bên e moi đăng xong giấy phép kinh doanh thêm ngành nghê mua bán thương mại

    Vậy bên e có vi phạm pháp luật không ạ? Có hướng giai quyêt không ạ? Em xin cảm ơn

     
    1906 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #296477   10/11/2013

    phanthanhtuan2013
    phanthanhtuan2013
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:24/02/2013
    Tổng số bài viết (311)
    Số điểm: 2586
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn,

    Nếu bạn chỉ có hành vi vi phạm như trên thì theo Khoản 9 Điều 1 Nghị định 112/2010/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 06/2008/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, bạn có thể bị xử phạt như sau:

    “Điều 10. Vi phạm quy định về Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp

    1.     Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh không đúng ngành nghề, mặt hàng, địa điểm kinh doanh ghi trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

    ….”

    Trân trọng,

    Thành Tuấn

    Tra cứu BẢN ÁN/ HỢP ĐỒNG MẪU tại https://caselaw.vn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-