Thực hiện khuyến mãi nhiều lần mà mỗi lần dưới 100 triệu thì có phải thông báo hoạt động khuyến mãi?

Chủ đề   RSS   
  • #513787 16/02/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (425)
    Số điểm: 11710
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 127 lần


    Thực hiện khuyến mãi nhiều lần mà mỗi lần dưới 100 triệu thì có phải thông báo hoạt động khuyến mãi?

     Nghị định 81/2018/NĐ-CP khoản 2 Điều 17 có nói là tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng. Vậy nếu như cùng một mã hàng đó nhưng mỗi lần em đăng ký dưới 100 triệu em không thông báo khuyến mại nhưng em thực hiện khuyến mãi tới 2 hoặc 3 lần thời điểm khác nhau cộng dồn sẽ hơn 100 triệu thì có sai không?

     
    1047 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #513790   16/02/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1116)
    Số điểm: 8739
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 167 lần


    Nghị định 81/2018/NĐ-CP quy định:

    "Điều 17. Thông báo hoạt động khuyến mại

    2. Các trường hợp không phải thực hiện thủ tục hành chính thông báo thực hiện khuyến mại khi khuyến mại theo các hình thức quy định tại Khoản 8 Điều 92 Luật thương mại và các Điều 8, Điều 9, Điều 10, Điều 11, Điều 12, Điều 14 Nghị định này:

    a) Thương nhân thực hiện các chương trình khuyến mại quy định tại Khoản 1 Điều này có tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng;

    b) Thương nhân chỉ thực hiện bán hàng và khuyến mại thông qua sàn giao dịch thương mại điện tử, website khuyến mại trực tuyến"

    => Hiện tại về mặt quy định, chương trình khuyến mại có tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng thì không phải thông báo thực hiện khuyến mại. Không có quy định hạn chế về số lần thực hiện chương trình khuyến mại (chỉ quy định từng chương trình khuyến mãi dưới 100 triệu đồng là được). Tuy nhiên chị lưu ý đối với hình thức khuyến mại "Bán hàng, cung ứng dịch vụ với giá thấp hơn giá bán hàng, cung ứng dịch vụ trước đó" thì tổng thời gian thực hiện khuyến mại bằng hình thức giảm giá đối với một loại nhãn hiệu hàng hóa, dịch vụ không được vượt quá 120 ngày trong một năm (khoản 5 Điều 10 Nghị định 81/2018/NĐ-CP). 

     
    Báo quản trị |  
  • #535980   30/12/2019

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (941)
    Số điểm: 6505
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 126 lần


    Hiện không có quy định hạn chế về số lần thực hiện khuyến mại, miễn đảm bảo quy định mỗi lần khuyến mại dưới 100 triệu thì không cần phải thông báo. À nhân đây mình cũng có thắc mắc là đối với trường hợp khuyến mại hàng hóa dưới 100 triệu thì có cần xuất hóa đơn không? Và nếu xuất hóa đơn thì nội dung trên hóa đơn ghi thế nào? Có cần ghi rõ là hàng hóa khuyến mại không?

     

     
    Báo quản trị |