Thừa kế đất hộ ông

Chủ đề   RSS   
  • #386031 02/06/2015

    hoang217

    Male
    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thừa kế đất hộ ông

    Chào cả nhà. Cho e  hỏi đất hộ (ông, bà).khi bố mẹ chết mở thừa kế, vậy khi con (25 tuổi) chết có mở thừa kế ko? e xin cảm ơn cả nhà ("-")

     
    2566 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #386168   03/06/2015

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3333)
    Số điểm: 21677
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1182 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    - Nội dung và vấn đề bạn hỏi không rõ ràng nên khó tư vấn cụ thể.

    - Theo quy định pháp luật thì thời điểm mở thừa kế là thời điểm người có di sản qua đời (Điều 633 Bộ luật Dân sự). Vì vậy, nếu người con 25 tuổi chết mà có tài sản để lại thì áp dụng quy định này.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_CaoSyNghi vì bài viết hữu ích
    hoang217 (04/06/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com